

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



WIZARA YA MAJI

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
SUMBAWANGA



**MKATABA MDOGO WA KAZI YA UCHIMBAJI WA
MTARO NA ULAZAJI WA MABOMBA KATIKA MANISPAA
YA SUMBAWANGA**

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe 02 mwezi 08 Mwaka 2022

BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA SUMBAWANGA

(SUWASA) S.L.P 192 (ambaye katika Mkataba huu atajulika na kama "Mwajiri")

NA

EMMANUEL GERAD RUCIAN (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama "Mwajiriwa").

KWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiri watajulikana kama pande mbili za Mkataba.

AMBAPO:

- a) Mwajiri ni SUWASA
- b) Mwajiriwa ni EMMANUEL GERAD RUCIAN
- c) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi siku kumi arobaini na tisa tu.
- d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe kuajiriwa kwa muda mfupi.

MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo:

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya **Uchimbaji wa Mtaru na Ulazaji wa Bomba, kwa gharama ya Tsh.1500 kwa mita moja** ambapo kwa Jumla ya Mita 14,000 Gharama itakuwa Tsh.21,000,000/=.

Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo:

- a) Kuchimba mtaru urefu wenye kina cha mita moja na urefu wa mita 14,000
- b) Kulaza bomba zenye urefu wa mita 14,000
- c) Kufukia mtaru wa urefu wa mita 14,000

2. MUDA WA UTEKELEZAJIWA KAZI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku 29, ambapo itaanza tarehe 02/08/2022 na itakamilika tarehe 31/08/2022.

3. MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

- a) Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs. 21,000,000/= kwa ajili ya uchimba wa mtaru, ulazaji wa mabomba, na ufukiaji wa mtaru wenye urefu wa mita 14,000
- b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu (Tanzanian Shillings);
- c) Malipo hayo yatalipwa kwa hundi kwa kutumia akaunti ya Mwajiriwa
- d) Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa awamu mbili (4) kama ifuatavyo:
 - (i) Malipo ya awamu ya awamu ya kwanza yatakuwa Tsh. 6,750,000/= yatalipwa mara baada ya kukamilisha kazi ya kuchimba mtaru na kulaza bomba urefu wa mita 4500.
 - (ii) Malipo ya awamu ya pili yatakuwa kiasi cha Tsh.7,500,000/= ambayo yatalipwa mara baada yakukamilisha kazi ya kuchimba mtaru na kulaza bomba urefu wa mita 5000.
 - (iii) Malipo ya awamu ya pili yatakuwa kiasi cha Tsh.6,750,000/= ambayo yatalipwa mara baada yakukamilisha kazi ya kuchimba mtaru na kulaza bomba urefu wa mita 4500.
- (e) Mwajiriwa atakatwa kodi ya zuiro (*withholding tax*) ambayo ni 5% ya gharama ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

- a) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa.
- b) Kuunga bomba kwa njia ya Moto (Fusion) na kutumia viungio/
- b) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika kuhusu njia ambayo Mtaru utapita.

- c) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa.
- d) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

5. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

- a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza kazi zote kama zilivyoelekezwa kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba) kulingana na maelekezo ya Mwajiri;
- b) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya, hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kadhaa ya utekelezaji kazi na vibarua (casual laborers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake kwa kadiri atakavyoona inafaa.

7. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA KAZI

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwajiriwa atalipa faini ya asilimia 2% ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshwaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshwaji wa kazi ulioidhinishwa kwa maandishi na Msimamizi wa Kazi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

- a) Mwajiriwa atawajibika kulipagharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa Kazi; na
- b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa kazi kwa maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

10. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

- a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahikiza kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

11. **KUSITISHA MKATABA**

Mkatoba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmojaa au upande zote mbili za Mkatoba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkatoba huu.

13. **MAREKEBISHO YA MKATABA HUU**

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkatoba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

14. **MASHARTI YA NYONGEZA**

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa kazi ni pamoja na:

- a) Ongezeko la kazi ambayo haiku tajwa katika sehemu 1 ya mkatoba

KWA USHUHUDA HUU,pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkatoba huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

| | |
|------------------------------------|--|
| KWANIABAYA MWAJIRI (SUWASA) | Shahidi: PHILIP PAWATI |
| Jina: MAUNDA G. MBENERO | Jina: PHILIP PAWATI |
| Sahihi: [Signature] | Sahihi: [Signature] |
| Cheo: TM | Cheo: Water Distribution Engineer |
| Tarehe: 02.08.2022 | Tarehe: 02.08.2022 |
| KWANIABAYA MWAJIRIWA | Shahidi: |
| Jina: EMANUEL GERARD RUCIAN | Jina: FXRAJA E MWABULAMBO |
| Sahihi: [Signature] | Sahihi: [Signature] |
| Cheo: MKANDARASI | Cheo: — |
| Tarehe: 02.08.2022 | Tarehe: 02.08.2022 |